MÁY KHẮC LASER AUC-LS30

Thương hiêu:
Giá chưa VAT: Liên hệ: 0976.759.298
Giá đã bao gồm VAT: Liên hệ: 0976.759.298

“MÁY KHẮC LASER AUC-LS30 là thiết bị khắc chính xác cao được ứng dụng trong công nghiệp cơ khí, điện tử, linh kiện kim loại, và sản xuất phụ kiện.

Danh mục:

MÁY KHẮC LASER AUC-LS30 là thiết bị khắc chính xác cao được ứng dụng trong công nghiệp cơ khí, điện tử, linh kiện kim loại, và sản xuất phụ kiện. Với công suất laser mạnh mẽ, độ chính xác cực cao và khả năng hoạt động bền bỉ, sản phẩm này trở thành giải pháp toàn diện cho các doanh nghiệp cần khắc logo, mã vạch, ký hiệu hoặc hoa văn tinh tế trên nhiều loại vật liệu. Bài viết dưới đây, Milatech – đơn vị cung cấp thiết bị đo lường, khắc laser và hiệu chuẩn hàng đầu tại Việt Nam – sẽ chia sẻ chi tiết về cấu tạo, nguyên lý hoạt động, thông số kỹ thuật và lý do vì sao MÁY KHẮC LASER AUC-LS30 đang được ưa chuộng trong sản xuất hiện đại.
MÁY KHẮC LASER AUC-LS30 01

I. Tổng quan về MÁY KHẮC LASER AUC-LS30

MÁY KHẮC LASER AUC-LS30 thuộc dòng máy khắc laser sợi quang (Fiber Laser) có công suất trung bình, phù hợp cho các xưởng sản xuất vừa và nhỏ. Thiết bị này được phát triển dựa trên công nghệ khắc không tiếp xúc, dùng chùm tia laser năng lượng cao tập trung tại một điểm để bay hơi hoặc làm biến đổi màu bề mặt vật liệu, tạo ra ký tự, hình ảnh hoặc mã vạch sắc nét.

Ứng dụng chính của AUC-LS30 bao gồm:

Khắc số seri, logo, mã QR, thông tin kỹ thuật lên chi tiết cơ khí, nhựa, inox, đồng, nhôm.

Tạo hoa văn, ký hiệu kỹ thuật trên bề mặt linh kiện điện tử.

Sử dụng trong khắc tem nhãn, dụng cụ y tế, đồng hồ, phụ kiện ô tô – xe máy.

Với khả năng vận hành ổn định, Milatech hiện là đơn vị phân phối MÁY KHẮC LASER AUC-LS30 chính hãng, hỗ trợ bảo hành – lắp đặt – hướng dẫn vận hành trọn gói cho khách hàng trên toàn quốc.
MÁY KHẮC LASER AUC-LS30 02

II. Cấu tạo và thiết kế của MÁY KHẮC LASER AUC-LS30

MÁY KHẮC LASER AUC-LS30 được cấu thành từ những bộ phận quang – điện tử – cơ khí chính xác cao. Thiết kế máy tối ưu cho độ ổn định, dễ thao tác và an toàn khi vận hành.
1. Thân máy và bàn khắc

Khung máy: chế tạo bằng thép tấm chắc chắn, sơn tĩnh điện chống trầy và chống ăn mòn.

Bàn làm việc: làm từ hợp kim nhôm đúc, có lưới định vị và kẹp gá linh hoạt cho nhiều kích thước sản phẩm.

Cột trục Z: điều chỉnh chiều cao đầu laser dễ dàng, có thước đo tỉ lệ để căn tiêu điểm chính xác.
2. Bộ phát laser

Sử dụng nguồn laser sợi quang công suất 30W (Fiber Laser 30W).

Tuổi thọ đầu phát lên đến 100.000 giờ hoạt động liên tục.

Chùm tia phát ra ổn định, độ tập trung cao, giúp khắc nét ngay cả chi tiết nhỏ 0.02mm.
3. Hệ thống quét và thấu kính

Thấu kính F-Theta chất lượng cao cho vùng khắc phẳng đều, không biến dạng hình ảnh.

Gương quét Galvo tốc độ cao cho phép khắc ký tự nhanh và mịn.

Hệ thống điều chỉnh tiêu điểm tự động, giúp duy trì năng lượng khắc đồng đều trên toàn bề mặt.
4. Bộ điều khiển và phần mềm

Trang bị card điều khiển EZCAD – phần mềm khắc laser phổ biến, dễ thao tác.

Hỗ trợ đọc file từ CorelDraw, AutoCAD, AI, PLT, DXF, BMP, JPG, TIF.

Giao diện tiếng Anh – tiếng Việt thân thiện, phù hợp cho người vận hành mới.

»»» Xem thêm sản phẩm: MÁY ĐO 3D BÁN TỰ ĐỘNG WEINISI WES-2010P (366X366MM)

MÁY KHẮC LASER AUC-LS30 03

III. Nguyên lý hoạt động của MÁY KHẮC LASER AUC-LS30

Máy hoạt động dựa trên nguyên tắc khắc bề mặt bằng năng lượng laser hội tụ cao.

Quá trình khắc gồm các bước:

Chuẩn bị file khắc: người dùng nhập hoặc vẽ ký hiệu, chữ, logo cần khắc qua phần mềm EZCAD.

Căn chỉnh vật liệu: đặt sản phẩm lên bàn khắc, điều chỉnh tiêu cự trục Z cho tia laser hội tụ chuẩn.

Cài đặt thông số: công suất laser, tốc độ quét, tần số xung và số lần lặp.

Khắc laser: chùm tia laser phát ra qua gương Galvo, di chuyển theo tọa độ để tạo hình ảnh lên vật liệu.

Làm nguội và hoàn thiện: quá trình khắc không sinh khói độc, không biến dạng sản phẩm.

Phương pháp khắc laser của AUC-LS30 cho độ sâu khắc 0.02–0.5mm tùy vật liệu, vết khắc sáng bóng, rõ nét và bền theo thời gian.
MÁY KHẮC LASER AUC-LS30 04

IV. Thông số kỹ thuật của MÁY KHẮC LASER AUC-LS30

Hạng mục Thông số kỹ thuật
Model AUC-LS30
Nguồn laser Fiber Laser 30W
Chiều dài sóng 1064 nm
Tuổi thọ đầu phát 100.000 giờ
Vùng khắc tiêu chuẩn 110 × 110 mm (tùy chọn 150 × 150 mm, 200 × 200 mm)
Độ sâu khắc 0.02 – 0.5 mm
Tốc độ khắc tối đa 7000 mm/s
Độ chính xác lặp lại ±0.002 mm
Định dạng file hỗ trợ PLT, DXF, BMP, JPG, TIF, AI
Phần mềm điều khiển EZCAD
Công suất đầu ra 30W
Nguồn điện AC 220V, 50/60Hz
Nhiệt độ làm việc 10 – 35°C
Trọng lượng máy Khoảng 55 kg
Kích thước tổng thể 800 × 600 × 1400 mm

Với cấu hình trên, MÁY KHẮC LASER AUC-LS30 cho phép người dùng khắc liên tục hàng trăm sản phẩm mỗi giờ mà vẫn giữ độ chính xác cao.
MÁY KHẮC LASER AUC-LS30 05

V. Ưu điểm nổi bật của MÁY KHẮC LASER AUC-LS30

Khắc siêu nhanh và chính xác: tốc độ khắc lên đến 7000 mm/s, tiết kiệm thời gian gia công.

Không hao mòn đầu khắc: nhờ công nghệ laser không tiếp xúc, tuổi thọ đầu phát vượt trội.

Khả năng khắc đa vật liệu: nhôm, inox, đồng, thép, nhựa ABS, cao su, silicon, gỗ, mica.

Vết khắc sắc nét, bền vĩnh viễn: không bị mờ, bong tróc hay oxy hóa theo thời gian.

Không cần vật tư tiêu hao: tiết kiệm chi phí vận hành so với công nghệ in, khắc cơ học.

Vận hành an toàn, thân thiện: không sinh khói độc, không gây ồn, thân thiện môi trường.

Tích hợp phần mềm thông minh: hỗ trợ khắc tuần tự, khắc lặp, mã QR, mã vạch, ký tự nối tiếp.

Nhờ những ưu điểm này, MÁY KHẮC LASER AUC-LS30 trở thành lựa chọn lý tưởng cho doanh nghiệp sản xuất, đặc biệt trong ngành điện tử, cơ khí chính xác và chế tạo linh kiện.

VI. Ứng dụng thực tế của MÁY KHẮC LASER AUC-LS30

Ngành điện tử: khắc logo, ký hiệu, mã QR lên bo mạch, vỏ nhôm, connector.

Ngành cơ khí: khắc thông số kỹ thuật, số lô, tem nhãn lên chi tiết thép, nhôm, đồng.

Ngành quà tặng – mỹ nghệ: khắc hình, chữ nghệ thuật trên bút, móc khóa, huy chương.

Ngành y tế: khắc mã sản phẩm, số seri lên dụng cụ phẫu thuật.

Ngành ô tô – xe máy: khắc thông tin động cơ, linh kiện, phụ tùng.

Ngành bao bì – nhựa: khắc thông tin lên vỏ hộp, nắp chai, bảng điều khiển.

Thiết bị cũng có thể tích hợp vào dây chuyền tự động hóa để khắc hàng loạt sản phẩm liên tục, giảm tối đa nhân công thủ công.

VII. So sánh MÁY KHẮC LASER AUC-LS30 với các dòng cùng phân khúc

Đặc điểm AUC-LS20 AUC-LS30 AUC-LS50
Công suất laser 20W 30W 50W
Vùng khắc tiêu chuẩn 100×100mm 110×110mm 200×200mm
Tốc độ khắc 5000 mm/s 7000 mm/s 8000 mm/s
Độ sâu khắc tối đa 0.3 mm 0.5 mm 0.7 mm
Đối tượng sử dụng Xưởng nhỏ Doanh nghiệp vừa và lớn Dây chuyền tự động hóa
Giá thành Thấp hơn Trung bình – tối ưu hiệu suất Cao hơn

AUC-LS30 là lựa chọn cân bằng giữa hiệu năng, tốc độ và chi phí, phù hợp cho đa số doanh nghiệp vừa và nhỏ cần độ chính xác cao nhưng vẫn tối ưu chi phí đầu tư.

VIII. Mua MÁY KHẮC LASER AUC-LS30 chính hãng tại Milatech

Milatech là nhà cung cấp thiết bị đo kiểm, khắc laser và hiệu chuẩn công nghiệp hàng đầu tại Việt Nam. Khi mua MÁY KHẮC LASER AUC-LS30 tại Milatech, khách hàng được cam kết:

Sản phẩm chính hãng 100%, có giấy chứng nhận xuất xứ và chất lượng (CO/CQ).

Lắp đặt – hướng dẫn vận hành tận nơi.

Bảo hành 12 tháng, hỗ trợ kỹ thuật suốt vòng đời thiết bị.

Hiệu chuẩn, kiểm định định kỳ theo yêu cầu của nhà máy.

Tư vấn lựa chọn công suất, thấu kính và phần mềm phù hợp với quy mô sản xuất.

📞 Liên hệ Milatech:
🏢 Địa chỉ: 54 TT1, Khu đô thị Văn Phú, Hà Đông, Hà Nội
🌐 Website: https://milatech.vn

📱 Hotline: 0976.759.298″

CHÍNH SÁCH

1

GIAO HÀNG NHANH

icon-chat-luong

HÀNG CHÍNH HÃNG

icon-thanh-toan

30 NGÀY HOÀN TIỀN

icon-dich-vu-cskh

HỖ TRỢ SAU BÁN

0976.759.298