Thước cặp cơ INSIZE 1215-1054

Thương hiêu:
Giá chưa VAT: Liên hệ: 0976.759.298
Giá đã bao gồm VAT: Liên hệ: 0976.759.298

Thước cặp cơ INSIZE 1215-1054 được các kỹ sư và doanh nghiệp cơ khí ưa chuộng nhờ khả năng đo linh hoạt, cấu tạo bền bỉ và độ chính xác cao.

SKU: ef6f912e9b6f Danh mục:

Thước cặp cơ INSIZE 1215-1054 được các kỹ sư và doanh nghiệp cơ khí ưa chuộng nhờ khả năng đo linh hoạt, cấu tạo bền bỉ và độ chính xác cao. Với thiết kế phù hợp cho nhiều kiểu chi tiết, dòng thước này mang đến hiệu suất đo ổn định và đáp ứng yêu cầu kiểm tra trong sản xuất công nghiệp.
Thước cặp cơ INSIZE 1215-1054 01

1. Thước cặp cơ Insize 1215-1054 và vai trò của nó trong đo lường kỹ thuật

Thước cặp cơ INSIZE 1215-1054 được xem là một trong những thiết bị đo cơ bản nhưng quan trọng nhất trong xưởng cơ khí, nhà máy sản xuất, phòng QC hoặc các trung tâm gia công chính xác. Nhờ khả năng đo linh hoạt, phạm vi ứng dụng rộng và tính ổn định cao, sản phẩm đáp ứng tốt nhu cầu kiểm tra kích thước ở nhiều giai đoạn gia công.

Dòng thước này hoạt động bằng cơ cấu thanh trượt kết hợp thang chia khắc laser rõ ràng, không phụ thuộc pin, giúp người dùng dễ dàng đánh giá sai số trong từng công đoạn kiểm tra. Chính sự đơn giản nhưng hiệu quả đã khiến thước cặp cơ INSIZE 1215-1054 trở thành lựa chọn quen thuộc trong nhiều dây chuyền lắp ráp.

Trong bối cảnh tiêu chuẩn kích thước ngày càng khắt khe, yêu cầu độ chính xác nghiêm ngặt, các thiết bị đo tin cậy như thước cặp cơ chế INSIZE góp phần kiểm soát chất lượng ổn định, hạn chế lỗi sản phẩm, giảm chi phí vận hành và tăng năng suất.
Thước cặp cơ INSIZE 1215-1054 02

2. Cấu tạo và đặc điểm thiết kế của Thước cặp cơ INSIZE 1215-1054

Thiết kế của thước cặp cơ INSIZE 1215-1054 tập trung vào độ bền, độ ổn định trong quá trình đo và sự thuận tiện khi thao tác. Đây là các yếu tố làm nên uy tín của dòng thước cơ thương hiệu INSIZE trên thị trường thiết bị đo cơ khí.
2.1 Vật liệu chắc chắn, độ bền cao

Thước được chế tạo từ thép không gỉ với khả năng chống ăn mòn và chống biến dạng tốt, phù hợp với môi trường dầu cắt, phoi thép và các điều kiện khắc nghiệt.
2.2 Hệ thang chia sắc nét

Thước cặp cơ INSIZE 1215-1054 có vạch chia rõ ràng, khắc laser tinh xảo giúp dễ quan sát, giảm rủi ro đọc sai trong quá trình sử dụng.
Dòng thước này thường được nhà máy lựa chọn để duy trì sự ổn định trong các phép đo nhỏ.
2.3 Tay trượt mượt và ổn định

Thanh trượt được gia công chính xác, chuyển động nhẹ nhưng không lỏng, đảm bảo độ ổn định trong việc xác định điểm đo.
2.4 Thiết kế chuẩn công nghiệp

Hàm đo ngoài phù hợp đa dạng chi tiết

Hàm đo trong giúp đo lỗ, rãnh

Mỏ đo sâu có thể đánh giá độ chính xác theo chiều dọc

Nhờ cấu tạo đa năng như vậy, thước cặp cơ INSIZE 1215-1054 mang lại sự linh hoạt tối đa cho người sử dụng.

»»» Xem thêm sản phẩm: Thước cặp cơ khí INSIZE 1239-1503

3. Chức năng và phạm vi đo của Thước cặp cơ INSIZE 1215-1054

Thước cặp cơ thường được sử dụng để đo ba dạng kích thước phổ biến:
3.1 Đo kích thước ngoài

Áp dụng cho:

trục

đế chi tiết

bề mặt phẳng

các chi tiết nhỏ khác trong xưởng gia công
3.2 Đo kích thước trong

Sử dụng hàm đo trong để đo lỗ, khe hẹp, đường kính trong của ống hoặc bạc đạn.
3.3 Đo chiều sâu

Mũi đo sâu giúp đánh giá độ sâu lỗ khoan, rãnh hoặc các chi tiết dạng hốc.

Ngoài ra, thước cặp cơ INSIZE 1215-1054 có độ phân giải thường đạt tiêu chuẩn công nghiệp, giúp đảm bảo độ chính xác cao trong dây chuyền kiểm tra.

4. Ứng dụng thực tế của Thước cặp cơ INSIZE 1215-1054 trong nhiều ngành nghề

Thiết bị được ứng dụng rộng rãi trong:
4.1 Xưởng cơ khí – gia công CNC

Thước cặp cơ INSIZE 1215-1054 là công cụ bắt buộc trong kiểm tra phôi đầu vào, đánh giá bán thành phẩm và kiểm tra cuối cùng trước khi giao hàng.
4.2 Nhà máy sản xuất linh kiện

Sản phẩm phục vụ kiểm tra:

chi tiết kim loại nhỏ

bộ phận lắp ráp

linh kiện chính xác
4.3 Dây chuyền lắp ráp ô tô – xe máy

Dùng để đối chiếu kích thước từng chi tiết theo tiêu chuẩn kỹ thuật.
4.4 Ngành nhựa và khuôn mẫu

Thước hỗ trợ kiểm tra kích thước khuôn, các chi tiết nhựa sau khi ép phun.
4.5 Phòng R&D và phòng kiểm tra chất lượng QC

Đảm bảo dữ liệu đo chính xác phục vụ phân tích và đánh giá chất lượng.

5. Ưu điểm của Thước cặp cơ INSIZE 1215-1054 so với các dòng thước phổ thông

5.1 Độ chính xác ổn định

Thước cặp cơ INSIZE 1215-1054 có khả năng duy trì độ ổn định đo trong thời gian dài nhờ vật liệu và kỹ thuật chế tạo chuẩn công nghiệp.
5.2 Tuổi thọ lâu bền

Khả năng chống mài mòn tốt, hoạt động bền ngay cả trong môi trường nhiều bụi phoi hoặc dầu tưới nguội.
5.3 Dễ sử dụng, dễ bảo trì

Không dùng điện, không phụ thuộc pin, thao tác trực quan nên phù hợp cả với người mới lẫn kỹ thuật viên chuyên nghiệp.
5.4 Tính linh hoạt vượt trội

Một thiết bị có thể thay thế nhiều dụng cụ đo nhỏ nhờ khả năng đo ngoài – đo trong – đo sâu.
5.5 Giá trị đầu tư hợp lý

Chi phí bỏ ra thấp hơn nhiều dòng thiết bị điện tử nhưng vẫn đảm bảo độ chính xác và tuổi thọ cao.

6. Cách sử dụng Thước cặp cơ INSIZE 1215-1054 để đạt kết quả tối ưu

Một số lưu ý để đảm bảo độ chính xác khi đo:
6.1 Kiểm tra Zero trước khi đo

Đảm bảo thước về đúng vị trí “0” để tránh sai số.
6.2 Không siết quá mạnh hàm đo

Việc ép lực quá mạnh có thể gây sai số kích thước hoặc làm hao mòn hàm.
6.3 Vệ sinh bề mặt đo

Lau dầu, bụi, phoi trước khi thao tác để đảm bảo bề mặt tiếp xúc ổn định.
6.4 Bảo quản trong hộp chống ẩm

Thước nên được đặt vào hộp khi không sử dụng để tránh va đập và han gỉ.

7. Vì sao doanh nghiệp nên chọn Thước cặp cơ INSIZE 1215-1054 tại Milatech

Milatech là đơn vị cung cấp thiết bị đo cơ khí uy tín, phục vụ hàng ngàn doanh nghiệp sản xuất trên toàn quốc. Khi lựa chọn Milatech, khách hàng nhận được dịch vụ hỗ trợ kỹ thuật chuyên sâu và sản phẩm chính hãng.
7.1 Lợi ích khi mua tại Milatech

Xuất xứ rõ ràng

Giá cạnh tranh

Hỗ trợ kỹ thuật tận nơi

Sản phẩm được kiểm tra trước khi giao

Hóa đơn – chứng từ đầy đủ
7.2 Dịch vụ chăm sóc khách hàng

Milatech luôn đồng hành cùng kỹ sư trong quá trình vận hành, giúp doanh nghiệp tối ưu hiệu quả sản xuất và giảm lỗi kiểm tra.

8. Thước cặp cơ INSIZE 1215-1054 – lựa chọn đáng tin cậy cho mọi nhu cầu đo cơ khí

Thước cặp cơ INSIZE 1215-1054 là thiết bị mang lại sự cân bằng giữa độ chính xác, độ bền và chi phí đầu tư. Với thiết kế thân thiện, chức năng đo linh hoạt và khả năng ứng dụng rộng, sản phẩm phù hợp cho nhiều ngành cơ khí, chế tạo và kiểm tra chất lượng.

Dòng thước này không chỉ nâng cao hiệu quả đo mà còn góp phần đảm bảo tính ổn định trong sản xuất, giúp doanh nghiệp tiết kiệm chi phí và cải thiện năng suất dài hạn.

THÔNG TIN LIÊN HỆ MILATECH

Milatech
Hotline: 0976.759.298
Địa chỉ: 54 TT1, Khu đô thị Văn Phú, Hà Đông, Hà Nội
Website: https://milatech.vn

Email: info.milatech.vn@gmail.com

CHÍNH SÁCH

1

GIAO HÀNG NHANH

icon-chat-luong

HÀNG CHÍNH HÃNG

icon-thanh-toan

30 NGÀY HOÀN TIỀN

icon-dich-vu-cskh

HỖ TRỢ SAU BÁN

0976.759.298